
MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MJINI MTWARA 

(MTUWASA) 

 

HATI YA MAKABIDHIANO YA MITA YA MAJI KATI YA MAMLAKA YA MAJI (MTUWASA) NA MTEJA. 

(Water Works Rules.1997 made under the section 38). 

Mtejahusikawamaji …………………………………………………… Mita ya zamani …………………………Aina ya mita 

………………………. Usomaji …………………Mitampya ………………………………..Aina ya mita ………………………… 

Usomaji ……………….. Eneohusika la Mteja …………………………….. Akaunti ya Maji …………………………………… 

Na kwambachini ya Sheria ya maji(Water works Rules 1997) pandezotembiliwanawajibikakamaifuatavyo:- 

1. Mamlaka ya Majiinatoa na kufungamita ya majikwenyemaunganisho ya mtejahusikailikupimamatumizihalisi 

ya majikutokakwenyemitandao ya mabombamakubwa ya maji. 

2. Mamlaka ya majiinaunganishamita ya majindani ya eneo la mteja na kuwa na ruhusa ya 

wakatiwowotekuingia kwa ajili ya kumhudumiamteja, kuondoa na kubadilishamitayenyehitilafu au 

kuondoamitaisiyotumika. 

3. Mamlaka ya Majiinauwezokamili wa kuwekakima cha malipo ya mita(Meter Rent) na uhakiki wa 

mita(Meter test fee)iliyowekwa/itakayowekwa kwa mtejahusika. 

4. Mtejahusikaatakuwa na haki ya kutumiamita ya majiitakayohesabumatumizisahihiya majiatakayopata na 

kuitakaMamlaka ya majikubadilisha/kurekebishamita pale itakapogundulikakuwa na kasorokatikaupimaji 

wake. 

5. Mtejahusikaanatakiwakulindamita ya maji kwa uangalifumkubwa na kwambaatawajibika kwa 

kugharamiauharibifu/upotevu wa mita ya majipindiutakapotokea. 

6. Mtejaanatakiwakuhakikishakuwalakiri ya mita(Meter seal)iliyofungwahaikatwiwalamitahusikakuchezewa 

kwa namnayeyote kwa kuwakufanyahivyonikosalitakalopelekeakupewafaini kwa mjibu wa miongozo ya 

Sheria ya maji. 

7. MtejaunafahamishwakuwaGharamaitakayotozwakwauharibifu/Upotevu wa mita ya majiniTshs. 100,000/- 

kwa mita za kawaida na Tshs. 350,000/- kwa mita za LUKU(Prepaid Water Meter).Aidha, 

gharamahizozinawezakubadilikawakatiwowotekulingana na mabadiliko ya bei ya mitahusika. 

8. Mita ya majiiliyofungwa kwa mtejaitaendeleakuwepokwenyeeneo la mtejawakatiwoteatakapokuwamteja wa 

mamlaka ya maji. 

Leo tarehe …………………………….. tunatiasahihi ya makabidhiano ya mitaikiwaniushahidi wa tarehe ya kufungwa 

kwa mitahusika kwa mteja. 

KNY. MKURUGENZI MTENDAJI (MTUWASA)      MTEJA HUSIKA 

Jina la Fundi …………………………………..     Jina ………………………… 

Sahihi …………………………………………….     Sahihi …………………….. 

S.L.P ……………………………………………….      S.L.P ……………………… 

Cheo ………………………………………………     Kazi ……………………. 

 


