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DIBAJI   

   

Makusudio ya mkataba huu ni kuwataarifu wateja na wadau wetu juu ya huduma tunazotoa, 

viwango vya huduma na jinsi zinavyotolewa. Mkataba huu kwa upande mmoja unaonyesha 

dhamira yetu ya kukidhi matarajio ya wateja wetu na kwa upande mwingine kuelezea wajibu 

wa wateja wa kutuwezesha kutoa huduma bora.  Pia Mkataba huu wa Huduma kwa Wateja, 

unatoa utaratibu wa kupata mrejesho.   

    

   

  
      

      

      

      

      

      

        

    

 



 

  

ORODHA YA VIFUPISHO   

   

EWURA       Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji   

   

MTUWASA    Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Maingira Mjini Mtwara.   

    

   

    

      

      

      

      

      

      

      

      

      

      

      

      

      

      

      

      

   

    

      

      

      

   

   

   

  



 

1.  UTANGULIZI   

Mamlaka ya Majisafi na usafi wa Mazingira Mtwara (MTUWASA), chini ya bodi ya wakurugenzi 

ilianzishwa rasmi tarehe 01/01/1998 Kwa sheria ya Maji Na 8 (Water works ordinance Cap 281) ya 

mwaka 2007 ambayo imerekebishwa na sheria Na 5 ya Maji na Usafi wa Mazingira ya mwaka 

2019. Jukumu la Msingi la MTUWASA ni kutoa huduma bora endelevu ya maji safi na usafi wa 

mazingira Mjini Mtwara.   

   

Madhumuni ya mkataba huu wa huduma kwa Mteja ni kuweka msingi mkuu wa mahusiano na 

mawasiliano kati ya MTUWASA na wateja wake. Mkataba huu unawataja wateja wake, huduma 

zinazotolewa, wajibu wa mteja na viwango vya huduma ambazo wateja wanastahili kuzipata.   

   

2.  MADHUMUNI YA MKATABA   

Makusudio ya mkataba huu ni kuwataarifu wateja na wadau wetu juu ya huduma tunazotoa, 

viwango vya huduma na jinsi zinavyotolewa. Mkataba huu kwa upande mmoja unaonyesha 

dhamira yetu ya kukidhi matarajio ya wateja wetu na kwa upande mwingine kuelezea wajibu wa 

wateja wa kutuwezesha kutoa huduma bora.  Pia Mkataba huu wa Huduma kwa Wateja, unatoa 

utaratibu wa kupata mrejesho.   

     

3.  ENEO LA HUDUMA   

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mtwara (MTUWASA) ni Mamlaka iliyoanzishwa mnamo 

tarehe 01 mwaka 1998 na inafanya kazi kwa mujibu wa Sheria ya Maji na Usafi wa Mazingira Na.5 

ya mwaka 2019 na inahudumia maeneo yote ya Manispaa ya Mtwara Mikindani, baadhi ya maeneo 

ya Mji wa Nanyamba na maeneo ya pembezoni mwa Mji.   

   

4. DIRA NA DHIMA   

4.1. Dira   

Kuwa Mamlaka inayoongoza katika kutoa huduma bora na endelevu ya Maji safi na usafi wa 

mazingira nchini Tanzania.   

   

4.2 Dhima   

Kutoa huduma bora ya Maji Safi na salama pamoja na usafi wa mazingira katika mji wa Mtwara.   

   
3   

5.  HUDUMA ZITOLEWAZO   

Kwa mujibu wa kifungu cha 20 cha sheria na.5 ya Majisafi na usafi wa mazingira ya Mwaka 

2019, huduma zetu ni:   

• Kutoa huduma bora ya Majisafi na usafi wa mazingira kwa ajili ya matumizi kama sheria 

na kanuni za Maji zinavyotaka.   

   

 5.1 HATUA ZA KUFUATA KATIKA MAUNGANISHO MAPYA KWA WATEJA.   

Ili kupata huduma ya majisafi mteja anapaswa kukamilisha hatua zifuatazo: -   

• Kujaza fomu ya maombi ya kuunganishwa kwenye huduma ya majisafi, fomu 

inapatikana ofisi ya huduma kwa wateja MTUWASA.   

Nyaraka muhimu zinazohitajika ambazo mwombaji wa huduma hiyo lazima 

awasilishe.   

Nakala ya kitambulisho cha NIDA, Leseni ya udereva, kitambulisho cha kupiga kura au 

hati ya kusafiria.   
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5.2 UFUATILIAJI WA UBORA WA HUDUMA ZETU   

MTUWASA itatumia njia zifuatazo ili kujiridhisha kwamba huduma zitolewazo zinakidhi 

matakwa ya mkataba huu.   

• Kuwa na sanduku la maoni ambalo litatumika kupokea malalamiko ya mteja,   

• Kuwa na mikutano ya mara kwa mara na wananchi ili kuweza kusikiliza kero zao,   

• Kuwa na utaratibu wa kuongea na vyombo vya habari kwa ajili ya kutoa elimu 

kwa, wananchi juu ya huduma zetu sambamba na kupata maoni yao wakati wa uendeshaji 

wa vipindi vya redio.   

• Kupokea taarifa kwa njia ya simu ya mkononi (Piga bure 0800710036)  

• Kuwa na dawati la malalamiko.   

   

6.  AINA ZA WATEJA WA MAMLAKA   

Kwa ajili ya mkataba huu wa huduma kwa mteja, wateja wetu wa Maji wamegawanyika katika 

makundi yafuatayo:   

• Majumbani   

• Taasisi   

• Viwanda    

• Biashara   

• Kioski   

• Boza   

   

7.  VIWANGO VYA HUDUMA NA FIDIA KWA MTEJA   

   

Mamlaka itahakikisha kuwa inatoa huduma kwa wateja wake kwa mujibu wa viwango vya 

ubora wa huduma vinavyozingatia muda kama ilivyo kwenye Kiambatisho Na. 1. Aidha, 

endapo mamlaka itashindwa kutimiza viwango vya ubora vilivyowekwa ndani ya muda 

uliokubalika, itatoa fidia kwa mteja kama ilivyo kwenye Kiambatisho Na. 2.   

    

   

7.1. KUUNGANISHA MAJI KWA MTEJA   

Mambo yafuatayo yatazingatiwa kama vigezo vya uandaaji wa gharama za maunganisho;   

i. Mwombaji anatakiwa kufika ofisi kuu ya MTUWASA kwa ajili ya kujaza fomu ya 

maunganisho mapya, na ndani ya siku 3 mafundi watafika katika eneo lake kwa ajili ya 

kuhakiki umbali wa bomba kubwa lilipo kutoka katika eneo analoomba kufikishiwa 

huduma.   

   

ii. Kama bomba kubwa litakua lipo umbali wa zaidi ya mita 200 kutoka eneo la mteja 

aliyoomba huduma ya maunganisho ya Maji, huduma hiyo haitoruhusiwa hadi hapo 

Mamlaka itakaposogeza bomba kubwa jirani na mteja.   

   

iii. Maunganisho ya huduma ya Maji yatafanyika ndani ya siku 7 za kazi baada ya mteja 

kukamilisha malipo ya gharama yote.    

   

7.2. UPIMAJI WA VIWANGO VYA MAJI YANAYOTUMIWA NA MTEJA   

7.2.1. Usomaji wa Mita za Wateja   

i. Wateja wote wanaotumia mita za malipo baada ya matumizi, mita zao zitasomwa 

angalau mara moja ndani ya mwezi mmoja (1). Kama mita haitasomwa kutokanana 
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tatizo la kusimama au kwa tatizo lililo juu ya uwezo wa msoma mita, matumizi ya mwezi 

huo yatakadiriwa na marekebisho kama yapo yatafanywa wakati mita itakaposomwa 

mwezi unaofuata. Wateja wanahimizwa kutoa taarifa kama mita haijasomwa kwa 

muda wa mwezi mmoja (1).   

   

ii. Usomaji wa mita wa ziada utafanyika kama mteja atahama kwenye sehemu aliyopo 

na mteja mwingine anaingia.  Pia mita itasomwa kama mteja atataka mita yake isomwe 

kwa ajili ya uhakiki wa usomaji.   

   

iii. Wamiliki wa nyumba/majengo wanaotarajia kubadilisha umiliki au matumizi ya 

nyumba/majengo yao kama vile kutoka matumizi ya Majumbani na kuwa ya biashara 

lazima watoe taarifa MTUWASA angalau siku 30 kabla ya mabadiliko hayo 

hayajafanyika.   

7.2.2. Kuhoji Usahihi wa Mita   

i. Mteja ana haki ya kudai uchunguzi wa mita.   

   

ii. MTUWASA ina wajibu wa kuitikia ombi la mteja la kudai uchunguzi wa usahihi wa mita 

kama huduma kwa wateja.   

   

iii. Uchunguzi wa usahihi wa mita kwenye eneo la mteja utaanza ndani ya siku tatu (3) za 

kazi baada ya kupokea ada ya uchunguzi wa mita na matokeo ya uchunguzi 

yatatolewa kwa mteja ndani ya siku 15 za kazi.   

   

iv. Ada za uchunguzi wa mita zitakuwa kama zilivyoidhinishwa na mamlaka ya udhibiti 

EWURA. Ada hizo hazitarudishwa kama mita itagundulika kuwa sahihi. Endapo mita 

itaonekana kuwa siyo sahihi, marekebisho ya mita yake yatafanyika.   

   

7.2.3. Makadirio ya Matumizi ya Maji   

Makadirio ya matumizi ya Maji yatafanyika kama italazimika katika kipindi fulani, msingi 

wa ukadiriaji utakuwa ni usomaji wa mita wa matumizi ya miezi mitatu ya nyuma ambayo 

mita ilisoma kwa usahihi.   

   

7.2.4. Ulipaji wa Ankara za Maji;   

i. MTUWASA itatoa Ankara kila tarehe moja ya mwezi kwa wateja wote wanaotumia mita 

za matumizi kabla ya malipo.   

   

ii. Kila mteja anawajibika kulipa Ankara yake ndani ya siku 30 tangu tarehe ya kutolewa 

Ankara husika. Kama mteja hatapokea Ankara ndani ya siku 7 baada ya Ankara kutoka 

anatakiwa afuatilie Ankara yake kwenye ofisi za MTUWASA.   

   

7.2.5. Kukatiwa Maji Mteja;   

i. MTUWASA itakata Maji kwa wateja wote wenye kukiuka utaratibu uliowekwa kwenye 

sheria.   

   

ii. Ikitokea mteja ameshindwa kulipa Ankara yake ndani ya siku 30 zilizowekwa 

MTUWASA itasitisha huduma ya Maji.    
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iii. Wateja wote watarushiwa Ankara zao za Maji kwa njia ya simu. Hivyo kila mteja 

atatakiwa kuwasilisha namba yake ya simu ili kuepuka usumbufu wa kutopata Ankara 

yake kwa wakati. Pia Mteja anaweza kuja ofisi za MTUWASA kuchukua Ankara yake.   

   

iv. Kurudisha Maji kutafanywa mapema iwezekanavyo ndani ya masaa 24 baada ya 

malipo kamili ya madai pamoja na tozo kulipwa.   

   

v. Kukatiwa Maji kutafanywa siku yoyote ya wiki endapo mteja atagundulika kuwa anaiba 

Maji kwa njia ya kuchezea mita au mfumo wake, kutumia Maji bila kupimwa, ama 

kujiunganishia Maji baada ya kukatiwa.   

7.2.6. Maulizo ya Ankara;   

a) Kuhusu Ankara zinazohitaji uchunguzi, maulizo ya Ankara yaliyofanywa na mteja kwa 

kufika mwenyewe sehemu ya huduma/kituo cha malipo, kwa maandishi au kwa simu, 

yatafanyiwa kazi na Majibu kupendekezwa na kutolewa taarifa ndani ya siku 7 za kazi.   

   

b) Mteja anawajibika kulipa malipo anayodaiwa bila kujali uchunguzi unaoendelea.   

   

c) Endepo Ankara ya mteja itaonekana imekosewa itafanyiwa marekebisho baada ya 

mteja kulalamika kwa maandishi.   

  

8.  BEI ZA HUDUMA ZA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA   

   

Mamlaka itatoza wateja wake bei za huduma za maji na usafi wa mazingira zilizoidhinishwa na 

EWURA kama ilivyo kwenye Jedwali Na. 1 hapa chini na kama itakavyoelekezwa vinginevyo na 

EWURA.   

   

Jedwali 1 (a): Bei za huduma ya Maji zinazotolewa na MTUWASA kama zilivyoidhinishwa 

na EWURA.   

Makundi ya Wateja     Kundi la Matumizi (m³)     Bei    

Majumbani   

0-10   1,110   

>10-20   1,280   

>20   1,400   

Taasisi   

0-10   2030   

>10-20   2,210   

>20   2,440   

Biashara   

0-10   2,030   

>10-20   2,150   

>20   2,380   

Viwanda   

0-10   2,030   

>10-20   2,210   

>20   2,440   

Magati      1,000   

Boza      3,510   
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Jedwali 1 (b): Ada ya Maunganisho Mapya ya Maji ya Sasa na Iliyoidhinishwa   

Kundi la Wateja   Ada iIliyoidhinishwa (Tshs/Unganisho)   

Majumbani   

Asilimia ishirini ya gharama za maunganisho kama inavyojieleza katika 

sehemu ya 24 ya Kanuni ya Maji za 2019.   

Taasisi   

Biashara   

Viwanda   

   

  Jedwali 1 (c): Ada ya Marejesho ya Huduma ya Maji   

Kundi la Wateja     Ada iIliyoidhinishwa (Tshs/Unganisho)   

Majumbani   20,000   

Taasisi   30,000   

Biashara   30,000   

Viwanda   40,000   

      

     

9. WAJIBU WA MTUWASA KWA MTEJA   

i. Kuwajulisha wateja kuhusu viwango vya huduma zinazotolewa na MTUWASA.  ii. 

Kuhudumia wateja  iii. Kuwa waadilifu na wawazi katika kuwahudumia wateja.   

iv. Kutoa habari kamili na sahihi kuhusiana na huduma zinazotolewa.  v. 

Kufanya Maboresho endelevu ya huduma kwa wateja.   

vi. Kurekebisha bomba la mteja hadi kwenye mita. vii. Kuwafidia wateja pale 

wanapopata huduma zisizo za kuridhisha kutoka MTUWASA kulingana na viwango 

vilivyoanishwa katika jedwali namba 2.   

   

  10.  HAKI ZA MAMLAKA   

(i) Kulipwa kwa wakati ankara za huduma ya maji.   

(ii) Kusitisha huduma ya maji kwa mteja asiyelipa kwa wakati (siku 30 baada ya kumpatia 

notisi/ankara).   

   

11. WAJIBU WA MTEJA KWA MTUWASA   

i. Kulipa Maji aliyotumia kwa wakati.  ii. Kufanya marekebisho ya bomba lake 

baada ya mita. iii. Kulinda mifumo ya MTUWASA kutokana na uharibifu 

wowoteukiwemo wa kiufundi. iv. Kutoa taarifa kwa MTUWASA mapema kabla ya 

kuhama kwenye nyumba/jengo.  v. Kuhakikisha nyumba anayohamia haina deni la 

Maji.   

vi. Kutoa ushauri kuhusiana na huduma zinazotolewa na MTUWASA   
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12. UFUATILIAJI   

Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Mtwara itafanya ufuatiliaji wa Mkataba 

wa huduma kwa wateja kwa kuangalia mambo yaliyokiukwa na kuhakikisha tozo 

zinalipwa kulingana na zilivyowekwa Kwenye mkataba wa huduma kwa wateja, kwa 

kutotimiza wajibu wa Mamlaka kwa wateja.    

Mteja atapatiwa nakala ya Mkataba wa Huduma kwa Mteja kwa ajili ya kufuatilia 

utekelezaji wa makubaliano yaliyofikiwa baina yake na MTUWASA. Mteja ana haki 

ya kutoa maoni yake endapo MTUWASA itakiuka makubaliano hayo. Mteja 

anaweza kutoa maoni yake kwa njia za simu, barua, barua pepe, tovuti au kufika 

moja kwa moja ofisini.   

13. HAKI ZA WATEJA   

i.  Kupewa Ankara zisizo na makosa  

ii. Kuhudumiwa kwa heshima  iii. 

Kuhudumiwa vizuri na kwa haraka  iv. 

Kuhudumiwa kwa usawa   

v. Kutunziwa siri zake. vi. Huduma ya Maji yenye ubora stahiki   

vii. Kushirikishwa  kwenye  mambo yanayowahusu/yanayowagusa   

viii. Kupokelewa malalamiko yake. ix. Kuelimishwa kuhusu huduma ya Maji   

14. NJIA ZA KULIPA ANKARA YA MAJI   

   

Wateja watatumiwa Ankara kila mwezi na wanaweza kufanya malipo kupitia simu za 

kiganjani, yaani kwa njia ya (Tigopesa/ M-pesa/ Airtel Money/ HaloPesa na kwa njia ya 

simbanking) au kufika kwenye ofisi ya MTUWASA.   

   

   

15. MAONI NA MALALAMIKO YA WATEJA   

   

Mamlaka ya Majisafi Na Usafi wa Mazingira mjini Mtwara MTUWASA inapokea na 

kushughulikia malalamiko kuhusu utoaji wa huduma. Mteja anaweza kuwasilisha 

malalamiko yake Kwa kutumia njia zifuatazo:   

(i) Kufika Ofisi za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira zilizopo eneo la viwandani 

kiwanja namba 35 Railway.   

(ii) Kuandika barua pepe (info@mtuwasa.go.tz)   

(iii) Kupiga simu ya bure namba 0800710036   

   

   

16. MALALAMIKO, MAULIZO, NA MAOMBI YA MTEJA   

16.1. Malalamiko ya Mteja.   

i. Malalamiko ya mteja yaliyowasilishwa kwa maandishi yatajibiwa kwa maandishi 

ndani ya siku 3 za kazi na tatizo litatafutiwa ufumbuzi ndani ya wiki (2). Kama tatizo 

halitaweza kutatuliwa ndani ya wiki (2), mteja atafahamishwa.   

   



11  

ii. Pale ambapo huduma inayotolewa na MTUWASAhaitamridhisha, mteja anaweza 

kupeleka malalamiko yake EWURA baada ya kujiridhisha kwamba MTUWASA 

haiwezi kumsaidia.   

16.2. Maulizo ya Mteja   

i. Kama kazi ya uchunguzi inahitajika, maulizo yote kwa njia ya simu, maandishi au 

yaliyowakilishwa na mteja mwenyewe kwa kufika ofisini yatajibiwa ndani ya siku 5 

za kazi.   

16.3. Maombi ya Mteja   

Maombi yote ya mteja yaliyowasilishwa kwa maandishi (kwa mfano kusogeza mita, 

kubadili mita, kubadilisha mfumo wa usambazaji), yatajibiwa na MTUWASA kwa 

maandishi ndani ya wiki 2 baada ya kuyapokea. Majibu yatahusisha habari/taarifa kuhusu 

gharama kwa mteja, wajibu wa mteja na muda wa kutekeleza maombi husika.   

   

   

17. KUTOA TAARIFA KWA WATEJA   

Mamlaka ya maji Safi na usafi wa mazingira mjini Mtwara inatumia njia zifuatazo katika 

kutoa taarifa kwa wateja juu ya viwango vya huduma inayotolewa na MTUWASA:   

• Mikutano vya mara kwa mara na wateja, wadau wa huduma ya maji katika maeneo 

tofauti   

• Kuwa na vipindi maalumu katika redio vya kutoa taarifa juu ya huduma inayotolewa na 

MTUWASA.   

• Kutumia makundi ya mitandao ya kijamii katika utowaji wa taarifa kwa wateja na 

wananchi wote wanaotumia huduma ya Maji.   

• Pamoja na kugawa vipeperushi vinavyoelezea viwango vya huduma inayotolewa na 

mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa mazingira.   

   

18. MAPITIO NA TAARIFA   

Ili kuhakikisha mkataba huu unakuwa na maana kwa wateja na wadau wetu, tutapitia 

kila baada ya miaka mitatu au wakati wowote itakapohitajika kwa kuzingatia yafuatayo: 

-   

a) Mrejesho kutoka kwa wateja na wadau wetu;   

b) Mabadiliko katika mpango Mkakati wetu;   

c) Mabadiliko katika utaratibu wa utoaji huduma zetu;   

d) Mabadiliko katikasheria zinazosimamia utoaji wa huduma zaMaji;   

e) Tathmini ya utendaji dhidi ya viwango vya huduma zetu; na    

f) Mabadiliko katika wasifu, mahitaji na vipaumbele vya mteja wetu   

Mkataba huu utaanza kutumika rasmi baada ya kupitishwa na Bodi ya Wakurugenzi ya Mamlaka 

na kuidhinishwa na EWURA. Mkataba huu utakuwa ni mojawapo ya viashiria vya kupima utendaji 

kazi wa Mamlaka katika utoaji wa huduma ya majisafi na usafi wa mazingira.   

      

19. MAWASILIANO   

19.1 ANUANI ZETU NA MUDA WA KAZI   

   

        Mkurugenzi Mtendaji   

Anuani:       

  Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mtwara (MTUWASA)   

   Viwandani, Kiwanja No.35, Railway   
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    S.L.P141  

         Mtwara   

      

Namba za      Simu: +255(0)23 2333596 & Simu ya bure:   

simu:   0800710036   

   Barua pepe: info@mtuwasa.go.tz   

   

20. SAA ZA KAZI   

  

  Ofisi Kuu:   Jumatatu hadi Ijumaa (Isipokua siku za Sikukuu)   

   02:00 Asubuhi hadi 11:00 Jioni   

   Jumamosi    

   02:00 Asubuhi hadi 07:00 Mchana   

      

   

Saa za Huduma kwa Malipo kupitia Benki   

  CRDB Bank:  Jumatatu hadi Ijumaa (Isipokua siku za Sikukuu)   

   02:30 Asubuhi hadi 9:00 Alasiri   

   Jumamosi    

   02:30 Asubuhi hadi 07:00 Mchana   

   

    Benki ya          Jumatatu hadi Ijumaa (Isipokua siku za Sikukuu) NMB:   

   02:30 Asubuhi hadi 9:00 Alasiri   

   Jumamosi    

   02:30 Asubuhi hadi 07:00 Mchana   

   

Benki ya       Jumatatu hadi Ijumaa (Isipokua siku za Sikukuu) Posta:   

   02:30 Asubuhi hadi 9:00 Alasiri   

   Jumamosi    

   02:30 Asubuhi hadi 07:00 Mchana   

   

Mitandao ya Simu: Tigopesa/ M-pesa/ Airtel Money/ HaloPesa   

   

Wakala wa Benki: CRDB/ NMB/ Benki ya Posta   

   

        

   

    
 21. HUDUMA KIPINDI CHA DHARURA  

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mtwara itatoa huduma za dharura ndani ya 

masaa 24 kwa siku. Katika kipindi cha dharura, siku za sikukuu na siku za mapumziko ya 

mwisho wa wiki wasiliana nasi kwa namba ya bure ambayo ni 0800710036 na ipo hewani 

muda wote.  
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VIAMBATISHO. 

KIAMBATISHO Na 1: 

1 Kupata 

huduma ya 

Maji. 

Kuunganishiwa 

huduma ya 

Maji safi au 

Maji taka 

Huduma itaunganishwa 

ndani ya siku za kazi 

zisizozidi saba baada ya 

mteja kulipa gharama.  

Wateja wataunganishiwa 

huduma ndani ya siku saba (7) 

za kazi baada ya Wateja kulipia 

gharama za maunganisho na / 

au ada.  

2 Dira  za 

Maji-1 

Kurekebisha 

au kubadilisha 

dira zenye 

matatizo 

Dira ya Maji yenye 

matatizo itarekebishwa 

au kubadilishwa ndani ya 

siku za kazi zisizozidi 15 

tangu kupokea taarifa za 

ubovu. 

Muda usiozidi siku 15 za kazi 

kukarabati au kubadilisha dira 

ya maji baada ya kugundua au 

kufahamishwa kuhusu ubovu.  

3 Dira za 

Maji-2 

Usomaji wa 

dira za Maji 

Usomaji wa dira ya maji 

utafanyika angalau mara 

moja kila mwezi mmoja 

Usomaji wa dira ya maji 

utafanyika angalau mara moja 

kila mwezi mmoja.  

4 Usitishaji 

wa huduma 

Usitishaji wa 

huduma 

kimakosa 

Huduma ya Maji 

iliyositishwa kimakosa 

itarejeshwa ndani ya 

muda usiozidi saa24 

baada ya kupokea 

taarifa ya usitishaji wa 

huduma kimakosa 

Huduma ya Maji iliyositishwa 

kimakosa itarejeshwa ndani ya 

muda usiozidi saa24 baada ya 

kupokea taarifa ya usitishaji wa 

huduma kimakosa 

5 Urejeshaji 

wa huduma 

Urejeshwaji wa 

huduma ya 

Maji baada ya 

kulipa deni 

Huduma  ya Maji 

itarejeshwa ndani ya 

muda usiozidi saa 24 

baada ya kulipa deni 

Huduma  ya Maji itarejeshwa 

ndani ya muda usiozidi saa 24 

baada ya kulipa deni 

6 Malalamiko Majibu kwa 

malalamiko 

yasiyohusu 

Ankara 

Muda usiozidi siku 5 za 

kazi kukamilisha 

uchunguzi na kupata 

ufumbuzi kuanzia tarehe 

ya kupokea lalamiko. 

Muda usiozidi siku 5 za kazi 

kukamilisha uchunguzi na 

kupata ufumbuzi kuanzia tarehe 

ya kupokea lalamiko. 

7 Afya  na 

usalama 

Mafuriko 

kutoka kwenye 

mfumo wa Maji 

Hairuhusiwi kwa Maji 

taka yaliyo kwenye 

mtandao wa  Maji taka 

wa mamlaka ya Maji 

Haitaruhusiwa kwa Maji taka 

yaliyo kwenye mtandao wa  Maji 

taka wa mamlaka ya Maji 

kufurika na kuingia ndani ya 

JEDWALI No.1: Viwango vya Huduma Wanavyostahili Kupata Wateja Kutoka Mamlaka ya 

Majisafi Na Usafi wa Mazingira Mtwara (MTUWASA)   

   

Na   

   

Huduma   

   

Maelezo   

   

Lengo la ubora wa 

huduma   

Viwango vya huduma 

vitakavyotolewa na   

mamlaka ya maji safi na usafi 

wa   

mazingira(MTUWAS)   
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taka –mafuriko 

ya ndani 

kufurika na kuingia ndani 

ya nyumba ya mteja 

nyumba ya mteja pindi mtandao 

utakapowekwa 

8 Afya  na 

usalama 

Mafuriko 

kutoka kwenye 

mfumo wa Maji 

taka –mafuriko 

ya nje 

Hairuhusiwi kwa Maji 

taka yaliyo kwenye 

mtandao wa Maji taka wa 

mamlaka ya Maji 

kufurika na kuingia 

kwenye ardhi au mali ya 

mteja.  

Haitaruhusiwa kwa Maji taka 

yaliyo kwenye mtandao wa Maji 

taka wa mamlaka ya Maji 

kufurika na kuingia kwenye 

ardhi au mali ya mteja pindi 

mtandao utakapowekwa.  
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KIAMBATANISHO Na 2     

      

Na   Mtazamo   Maelezo   Lengo la ubora wa 

huduma   

Fidia 

 ya 

msingi 

kwa mteja.   

Fidia 

 ya 

ziada kwa 

kuchelewa   

  1 Kupata 
huduma 

Kuunganishiwa 
huduma ya maji 
safi au majitaka 

Wateja wataunganishiwa 
huduma ndani ya siku 
saba (7) za kazi baada ya 
Wateja kulipia gharama za 
maunganisho na / au ada. 

TZS 15,000 
TZS 5,000 

kwa siku 

2 
Dira ya 

Maji-1 

Kukarabati au 
kubadilisha dira 
mbovu 

Muda usiozidi siku 15 za 
kazi kukarabati au 
kubadilisha dira ya maji 
baada ya kugundua au 
kufahamishwa kuhusu 
ubovu. 

TZS 15,000 
TZS 5,000 

kwa siku 

3 
Dira ya 

Maji -2 
Usomaji wa Dira 
ya maji 

Usomaji wa dira ya maji 
utafanyika angalau mara 
moja kila mwezi mmoja. 

TZS 15,000 
TZS 5,000 

kwa siku 

4 

Kusitisha 

huduma 

kimakosa 

Usitishaji wa 
huduma usio na 
ushahidi sahihi 

Kurejesha huduma ndani 
ya masaa 24 baada ya 
kukiri kupokea taarifa 
kuwa usitishwaji wa 
huduma haukuwa na 
ushahidi sahihi. 

TZS 100,000 
TZS 5,000 

kwa siku. 

5 
Kurejesha 

Huduma 

Kurejesha 
huduma    baada 
ya kulipia deni 

Ndani ya masaa 24 baada 
ya kulipa deni. TZS 30,000 

TZS 5,000 

kwa siku. 

6 Malalamiko Kushughulikia 
malalamiko 

Muda usiozidi siku 5 za 
kazi kukamilisha 
uchunguzi na kupata 
ufumbuzi kuanzia tarehe 
ya kupokea lalamiko. 

TZS 30,000 
TZS 5,000 

kwa siku. 

7 
Afya na 

Usalama-1 

Majitaka kutoka 
kwenye mtandao 
wa majitaka 
kufurika ndani ya 
nyumba ya mteja 

Hairuhusiwi majitaka 
kutoka kwenye mtandao 
wa Mamlaka kufurika 
ndani ya nyumba ya mteja. 

TZS 50,000 
TZS 20,000 

kwa siku 

8 
Afya na 
Usalama-2 

Kufurika kwa 
mtandao wa 
majitaka nje 

Hairuhusiwi majitaka 
kutoka kwenye mtandao 
wa Mamlaka kutiririka 
kwenye eneo /makazi ya 
mteja 

TZS 30,000 
TZS 20,000 

kwa siku. 

 

 

 

 

 

   

UMESAINIWA NA:   

JEDWALI No.2: FIDIA KUTOKANA NA KUSHINDWA KUFIKIA MALENGO YA UBORA WA 

HUDUMA   
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